Search
Call Center : 0-2251-5199 E-Mail Facebook Page
Language
Thai Language English Language
รายชื่อนักวิจัยและความเชี่ยวชาญ สถาบันเอเชียศึกษา
ความเชี่ยวชาญ : อินเดียศึกษา ด้านการเมือง เศรษฐกิจ และสังคม การพัฒนาชุมชน ศึกษาเปรียบเทียบกับประเทศไทย
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7466
e-mail : Kanokphan.U@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : อนุภูมิภาคลุ่มน้ำโขง
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7461
e-mail : Khanidtha.K@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : ประเทศบรูไน ความสนใจพิเศษ: ประเด็นที่เกี่ยวข้องกับฮาลาล
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7412
e-mail : anntima55@hotmail.com, Jittima.K@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : ประเทศมาเลเซีย
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7468
e-mail : Chpa.C@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : ประเทศสิงคโปร์
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7412
e-mail : so5254@hotmail.com, Nuttapot.Y@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : ประเทศพม่า และอนุภูมิภาคลุ่มน้ำโขง เชี่ยวชาญทั้งด้านสังคม วัฒนธรรม และเศรษฐกิจการลงทุน
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7468
e-mail : nuttaponir@gmail.com, Nattapon.T@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : ความมั่นคงและความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7412
e-mail : dollaya9@yahoo.com, Dollaya.T@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : ญี่ปุนศึกษาและเกาหลีศึกษา
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7466
e-mail : Saikaew.T@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : ศึกษาวิจัยด้านเวียดนามศึกษาและการพัฒนาในอนุภูมิภาคลุ่มน้ำโขง (GMS)
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7468
e-mail : sthanyat@yahoo.com, Thanyathip.S@chula.ac.th
ความเชี่ยวชาญ : การย้ายถิ่นโดยการถูกบังคับ ประเด็นเรื่องการค้ามนุษย์ และสิทธิมนุษยชน
หมายเลขโทรศัพท์ : 02-218-7462
e-mail : Ratchada.Ja@chula.ac.th, jayagupta.ratchada@googlemail.com